Tham dự có các đồng chí đại diện lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ; các tổ chức thành viên UBMTTQVN xã; đại diện Chi bộ, Ban quản lý ấp, các ban ngành đoàn thể và Nhân dân ấp tham dự.
Sau Lễ phát động và ra mắt mô hình "Khu dân cư xanh, sạch, đẹp, ăn toàn", Ban Tổ chức đã trồng 150 cây hoa Hoàng Yến dọc hai bên đường với tổng chiều dài 1.600/2.200m (mỗi bên 800m) và gắn 02 mắt camara an ninh tại Khu dân cư với số tiền là 8.500.000đ. Toàn bộ kinh phí từ nguồn vận động các mạnh thường quân.
Một số hình ảnh tại buổi lễ
MTTQ Đồng Tiến
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.