Sáng ngày 28/11/2021, tại Hội trường khối đoàn thể huyện Hớn Quản, Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện đã phối hợp với Trung tâm Y tế huyện tổ chức tập huấn cho lực lượng tình nguyện hỗ trợ y tế trên địa bàn nhằm trang bị những kiến thức cơ bản trong công tác tham gia quản lý F0, F1 mức độ không có triệu chứng tại nhà.
Buổi tập huấn diễn ra trong một ngày với sự tham gia của hơn 180 tình nguyện viên của 13 xã, thị trấn và lực lượng xung kích của huyện và được chia thành 4 lớp, mỗi lớp có số lượng là 45 người.
Kim Rương
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.