Sau khi thăm hỏi và nắm tình hình nhân dân, Đoàn đã tổ chức phát tờ rơi tuyên truyền, tặng 300 khẩu trang y tế, 200 khẩu trang vải cho các hộ dân nơi đây. Đồng thời, đoàn đã ghé thăm khu 61 hộ đồng bào dân tộc thiểu số và điểm nhóm Tin lành trong ấp để trực tiếp tuyên truyền để người dân yên tâm sinh sống, có biện pháp phòng, chống dịch Covid-19.
Văn Hượng
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.