Đồng chí Lê Thị Xuân Trang cùng lãnh đạo huyện Phú Riềng đã ân cần thăm hỏi, tặng quà 10 gia đình chính sách, tổng trị giá 10 triệu đồng tại 2 xã Bình Tân, Phước Tân của huyện Phú Riềng. Tại các gia đình đồng chí Lê Thị Xuân Trang bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những đóng góp, sự hy sinh to lớn của các gia đình chính sách và khẳng định Đảng, Nhà nước, nhân dân các cấp luôn ghi nhớ công ơn và dành sự quan tâm đặc biệt để chăm lo gia đình chính sách, người có công với cách mạng. Đồng chí cũng mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống tốt đẹp để góp phần cùng với cấp ủy, chính quyền và nhân dân xây dựng quê hương Phú Riềng ngày càng giàu đẹp.
Minh Trình
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.