Tại buổi tiếp nhận, Ông Nguyễn Xuân Hùng - Ủy viên Ban Thường Vụ Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQVN huyện đánh giá cao và trân trọng cảm ơn Sư cô cùng các tín đồ phật tử Chùa Thanh Bình trong những năm qua đã có nhiều hoạt động thiện nguyện đối với công tác an sinh xã hội trên địa bàn huyện.
Đây là việc làm thiết thực, mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, phát huy truyền thống “Lá lành đùm lá rách” của dân tộc; cùng chung tay giúp đỡ hộ nghèo, gia đình chính sách, các đối tượng bảo trợ xã hội đón Tết cổ truyền vui tươi, ấm áp.
Ánh Tuyết
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.