Đây là hoạt động thiết thực, ý nghĩa được tổ chức Nhân dịp kỷ niệm 73 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2020) thể hiện truyền thống "uống nước nhớ nguồn", "ăn quả nhớ người trồng cây" của dân tộc Việt Nam. Là dịp giáo dục ý thức trách nhiệm, lòng biết ơn của thế hệ trẻ đối với các anh hùng liệt sỹ đã hy sinh, những chiến sỹ đã không tiếc máu xương vì độc lập, tự do của dân tộc.
Nguyễn Diễm
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.