Xe chở gạo của Cục dự trữ Nhà nước khu vực Đông Nam bộ (Gạo Chính phủ hỗ trợ cho Nhân dân) giao cho huyện Phú Riềng
Sau khi tiếp nhận, Phòng Nộng vụ, Lao động thương binh và xã hội huyện đã bàn giao cho 07 xã gồm Bình Sơn, Bình Tân, Phước Tân, Long Tân, Long Bình, Long Hưng và Long Hà để cấp phát cho hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ khó khăn, đối tượng bảo trợ xã hội. Với định mức hỗ trợ là 15 ký gạo/ 01 nhân khẩu. Xã được cấp nhiều nhất là xã Phước Tân với 27.810 ký gạo.
Số gạo được vận chuyển để cấp phát cho người dân gặp khó khăn
Từ số gạo được hỗ trợ phần nào tiếp thêm niềm tin, nghị lực cho các hộ nghèo, cận nghèo, hộ khó khăn, đối tượng bảo trợ xã hội khắc phục khó khăn, cố gắn vươn lên trong cuộc sống./.
Nguyễn Diễm
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.