Hiện tại, tình hình dịch bệnh Covid-19 đang diễn biến phức tạp trên địa bàn huyện; nhiều hộ dân trong khu vực bị phong tỏa tạm thời rất cần sự đóng góp, ủng hộ từ cộng đồng xã hội. Chủ tịch UBMTTQVN huyện Lê Thị Mỹ Linh chân thành cảm ơn tấm lòng vàng của nhà tài trợ và sẽ hỗ trợ kịp thời đúng đối tượng cần hỗ trợ trên địa bàn.
UBMTTQVN Hớn Quản
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.