Tai nạn xảy ra vào khoảng 13h ngày 22-8, tại cống thoát nước ngang đường vào Huyện đội Phú Riềng, thuộc thôn Tân Bình, xã Bù Nho. Nạn nhân là hai chị em: cháu Nguyễn Thị Đào, sinh năm 2015, cháu Nguyễn Hữu Lộc, sinh năm 2018; con ông Nguyễn Văn Quý, sinh năm 1991 và bà Mai Thị Bé, sinh năm 1994. Hộ khẩu thường trú tại thôn Tân Bình - xã Bù Nho, là hộ cận nghèo.
Nhận được thông tin, Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh đã đến động viên, chia buồn cùng gia đình vượt qua nỗi đau, đồng thời trao số tiền 5 triệu đồng hỗ trợ cho gia đình ông Nguyễn Văn Quý.
Thúy Hồng - Mai Hương
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.