Đồng chí Lê Thanh Hải thăm hỏi Mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Bảy
Thay mặt Ban Thường trực Ủy ban MTTQVN huyện, đồng chí Lê Thanh Hải đã ân cần thăm hỏi sức khỏe và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những đóng góp, công lao to lớn của gia đình đối với sự nghiệp đấu tranh bảo vệ Tổ quốc. Đồng chí cũng đề nghị chính quyền địa phương thường xuyên quan tâm, chăm sóc các gia đình chính sách để những người có công được hưởng cuộc sống đầy đủ, tốt đẹp hơn.
Cũng trong dịp này, Ban Thường trực Ủy ban MTTQVN huyện, Hội Cựu Chiến binh và Trung đoàn 719 đã trao những phần quà và chúc sức khỏe của Mẹ Trần Thị Bảy.
Hà Quang Dương
Ủy ban MTTQVN huyện Bù Đăng
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.