Trân trọng cảm ơn những nghĩa cử cao đẹp, Chủ tịch Lê Thị Xuân Trang cho biết, "Từ khi xảy ra bão lũ ở miền Trung đến nay, MTTQVN tỉnh đã tiếp nhận hơn 2 tỷ đồng ủng hộ. Các huyện, thị, thành phố đã huy động được gần 4 tỷ đồng. Từ số tiền tiếp nhận được, Chủ tịch Lê Thị Xuân Trang khẳng định, MTTQVN tỉnh và Ban Cứu trợ tỉnh sẽ là cầu nối để phân bổ số tiền ủng hộ một cách nhanh nhất, kịp thời nhất, tới các tỉnh bị ảnh hưởng nặng nề bởi bão lũ.
*Một số hình ảnh tiếp nhận ủng hộ:
Thúy Hồng
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.