Với phương châm “không để ai bị bỏ lại phía sau”, nhân dịp này, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Hớn Quản đã phân bổ 10 tấn gạo và 50 triệu đồng tiền mặt từ nguồn vận động các mạnh thường quân, các nhà hảo tâm trong và ngoài huyện hỗ trợ cho 13 xã, thị trấn chăm lo về vật chất và tinh thần cho người nghèo, cận nghèo và các trường hợp khó khăn trên địa bàn huyện.
Đây là hoạt động có ý nghĩa quan trọng nhằm chăm lo cho đối tượng chính sách nhân dịp kỷ niệm ngày lễ lớn của đất nước. Góp phần không nhỏ cho việc đảm bảo công tác an sinh xã hội, phát triển kinh tế, ổn định an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội của huyện nhà.
Một số hình ảnh trao quà tại địa phương
Kim Rương
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.