Nguồn hỗ trợ này là tình cảm, nghĩa cử cao đẹp của những nhà hảo tâm gửi đến đồng bào tại các xã Tân Hưng, Phước an, Tân Lợi... đặc biệt các ấp đang bị phong tỏa, các hộ nghèo, cận nghèo, hộ khó khăn trong đại dịch Covid-19 và trẻ em suy dinh dưỡng trên địa bàn huyện.
Ngoài nguồn ủng hộ, UBMTTQVN huyện cũng đã trích từ Quỹ Vì người nghèo huyện mua 500 phần quà (trị giá 250.000.000 đồng) hỗ trợ những gia đình khó khăn.
Thanh Xuân
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.