Tính đến sáng ngày 28-4 huyện Chơn Thành đã tiêm vắc-xin phòng covid-19 được hơn 2.500 trẻ em từ 10 tuổi đến 11 tuổi. Việc tiêm vắc-xin nhằm góp phần bao phủ miễn dịch cộng đồng, thực hiện mục tiêu kép cùng với cả nước thích ứng an toàn, linh hoạt, hiệu quả trong công tác phòng chống dịch covid-19 tình hình hiện nay.
Nhân viên y tế khám sàng lọc trước khi vào tiêm
Nhân viên y tế tiêm vắc xin phòng covid-19 cho trẻ em 10 tuổi
Giáo viên theo dõi sức khỏe học sinh sau tiêm 30 phút mới cho về nhà
Đỗ Trình
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.