Theo đó Đoàn công tác đã trao tặng 2.700 khẩu trang y tế, 20 chai nước sát khuẩn cho 3 trường mầm non, tiểu học và trung học cơ sở và 20 phần quà cho học sinh khó khăn trên địa bàn xã Minh Lập trong ngày đầu đi học trở lại. Tổng giá trị quà là 14.500.000 đồng. Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm kịp thời động viên các em học sinh và các nhà trường, góp phần giúp các em học sinh và các trường học tiếp tục vượt khó, vươn lên trong học tập và cùng chung tay đẩy lùi dịch bệnh COVID - 19.
Đỗ Trình
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.