Nhân dịp này Đoàn đã trao tặng 125 kg rau, củ quả và 2500 khẩu trang y tế tổng trị giá 4.250.000đ (nguồn quà do Mặt trận Tổ quốc và các đoàn thể vận động trong nhân dân). Bên cạnh đó, lực lượng Mặt trận tổ quốc và các tổ chức đoàn thể huyện còn tham gia hỗ trợ nấu ăn cho các lực lượng làm nhiệm vụ tại khu cách ly tập trung và các địa điểm phong tỏa tạm thời.
Cũng trong sáng cùng ngày, sau khi nhận được báo cáo xã Phú Văn có ca nghi nhiễm Covid-19, Đoàn công tác của UBMTTQVN huyện do đồng chí Mai Xuân Trường- PCT. UBMTTQVN huyện làm trưởng đoàn đã kịp thời đến thăm và hỗ trợ 2.500 khẩu trang y tế trị giá 1.650.000đ cho lực lượng đang làm nhiệm vụ phòng chống dịch Covid-19 của xã Phú Văn.
Ánh Tuyết
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.