Trước đó, Ban đại diện Hội thánh Tin lành tỉnh Bình Phước đến thăm và trao tặng 121 phần quà đến người dân ở thôn Bù Kroai, xã Đức Hạnh, tổng trị giá trên trên 30.250.000 đồng cho người dân tại các khu phong tỏa, cách ly y tế trên địa bàn xã.
Những phần quà do Ban đại diện Hội thánh Tin lành tỉnh Bình vận động các nhà hảo tâm trong và ngoài tỉnh cùng chung tay chia sẻ yêu thương đến người dân đang bị phong tỏa tạm thời.
Minh Thảo
Bốn tháng đầu năm 2024 trên địa bàn tỉnh xảy ra 04 vụ đuối nước thương tâm, làm chết 10 người. Số vụ và số người chết do đuối nước năm sau luôn cao hơn năm trước.